Tôi có GCNKNCM thuyền trưởng hạng nhì thì được đảm nhiệm chức danh thuyền trưởng các loại phương tiện thủy nội địa nào?

Thứ tư, 09/12/2015 11:14

Câu hỏi: Tôi có GCNKNCM thuyền trưởng hạng nhì thì được đảm nhiệm chức danh thuyền trưởng các loại phương tiện thủy nội địa nào?

Trả lời:

Theo quy định tại khoản 2 và khoản 5 Điều 22 Thông tư 56/2014/TT-BGTVT ngày 24/10/2014 của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải, thì Thuyền viên có GCNKNCM thuyền tr­ưởng hạng nhì đư­ợc đảm nhiệm chức danh thuyền tr­ưởng của các loại ph­ương tiện sau đây:

1. Tàu khách có sức chở từ đến 100 ngư­ời;

2.  Phà có trọng tải toàn phần đến 150 tấn;

3. Ph­ương tiện chở hàng có trọng tải toàn phần đến 500 tấn;

4. Đoàn lai có trọng tải toàn phần từ 00 tấn đến 1000 tấn;

5. Phư­ơng tiện không thuộc loại trên có tổng công suất máy chính đến 400 cv.

ĐÁNH GIÁ

Tìm theo ngày :

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Khách online:8267
Lượt truy cập: 151.499.303